AQI
TV9 NETWORK LOGO
Default Image
Sign In

By signing in or creating an account, you agree with Associated Broadcasting Company's Terms & Conditions and Privacy Policy.

Tiruvannamalai சட்டமன்றத் தொகுதித் தேர்தல் முடிவுகள்
வேட்பாளர் பெயர் முடிவு மொத்த வாக்குகள் வாக்கு சதவீதம் (%)
Velu. E.V DMK Won 88,273 40.11
Arul Arumugam TVK Lost 85,818 39.00
Elumalai. C BJP Lost 34,280 15.58
Vignesh. S NTK Lost 6,011 2.73
Benny Rajan. C.J RPI (Athawale) Lost 627 0.28
Salam .M IND Lost 474 0.22
Elumalai. A S/O Arumugam IND Lost 356 0.16
Arul. K IND Lost 325 0.15
Raj. S BSP Lost 281 0.13
Kothandapani. B IND Lost 284 0.13
Vijayakumar. S NdlMK Lost 277 0.13
Kannan. P VTVTK Lost 256 0.12
Ananth. A. M IND Lost 212 0.10
Palani. N IND Lost 219 0.10
Adhithya Palanisamy. A IND Lost 188 0.09
Arul Anand. V IND Lost 169 0.08
Elumalai. C S/O Chinnakuzhanthai IND Lost 130 0.06
Ramesh. V IND Lost 129 0.06
Malli. S TAVK Lost 122 0.06
Nakkiran. A TPMK Lost 135 0.06
Raja. V IND Lost 91 0.04
Vignesh. M IND Lost 93 0.04
Elumalai. C S/O Chinnarasu IND Lost 87 0.04
Velu. V ACDP Lost 81 0.04
Anbalagan. M IND Lost 59 0.03
Velu. K IND Lost 58 0.03
Maheswari. R IND Lost 77 0.03
Marikkannu. E IND Lost 61 0.03
Venkatesan. M IND Lost 66 0.03
Moorthy. P IND Lost 42 0.02

திருவண்ணாமலை தேர்தல் 2026

திருவண்ணாமலை
Velu. E.V DMKDMK
Won

தொகுதி அறிமுகம்

திருவண்ணாமலை மாவட்டத்தின் தலைமையிடமான இத்தொகுதி, ஆன்மீகம், கலாச்சாரம் மற்றும் வர்த்தகம் எனப் பன்முகத்தன்மை கொண்டது. "நினைத்தாலே முக்தி தரும்" திருத்தலமான அருணாச்சலேஸ்வரர் கோயில் இத்தொகுதியின் இதயப்பகுதியாக அமைந்துள்ளது. மலையே இறைவனாகக் கருதப்படும் அண்ணாமலையைச் சுற்றி அமைந்துள்ள இத்தொகுதி, உலகெங்கிலும் இருந்து பக்தர்களை ஈர்க்கும் ஒரு சர்வதேச மையமாகும்.

பொருளாதாரம் & சிறப்புகள்

இத்தொகுதியின் மிகப்பெரிய பொருளாதார ஆதாரம் ஆன்மீகச் சுற்றுலா ஆகும். பௌர்ணமி கிரிவலம் மற்றும் ஆண்டுதோறும் நடைபெறும் கார்த்திகை தீபத் திருவிழா ஆகியவற்றின் போது லட்சக்கணக்கான பக்தர்கள் வருகை தருகின்றனர். இது தங்கும் விடுதிகள், உணவகங்கள் மற்றும் சிறு வணிகர்களுக்குப் பெரும் வருவாயை வழங்குகிறது. நகரைச் சுற்றியுள்ள கிராமங்களில் நெல், கரும்பு மற்றும் மணிலா (நிலக்கடலை) சாகுபடி பிரதானம். சாத்தனூர் அணை பாசன வசதி பெறும் சில பகுதிகள் இத்தொகுதியில் உள்ளன. திருவண்ணாமலை நகரம் ஒரு முக்கிய வணிக மையமாகச் செயல்படுகிறது. குறிப்பாகத் தானியங்கள் மற்றும் விவசாயப் பொருட்களின் விற்பனையில் இப்பகுதி முன்னணியில் உள்ளது. திருவண்ணாமலை அரசு மருத்துவக் கல்லூரி மற்றும் பல கலை, அறிவியல் கல்லூரிகள் இங்கு அமைந்துள்ளன, இது மாவட்டத்தின் கல்வித் தேவையைப் பூர்த்தி செய்கிறது. ரமண ஆசிரமம், யோகி ராம்சுரத்குமார் ஆசிரமம் போன்றவை சர்வதேச அளவில் புகழ்பெற்றவை, இவை வெளிநாட்டுப் பயணிகளை அதிக அளவில் ஈர்க்கின்றன.

அரசியல் முக்கியத்துவம்

திருவண்ணாமலை தொகுதி தமிழக அரசியலில் எப்போதும் ஒரு செல்வாக்கு மிக்க தொகுதியாகும். இங்கு திராவிடக் கட்சிகளுக்கிடையே (DMK/ADMK) கடும் போட்டி நிலவினாலும், கடந்த சில தேர்தல்களில் ஒரு குறிப்பிட்ட கட்சித் தலைவரின் வலுவான கோட்டையாக இது உருவெடுத்துள்ளது. வன்னியர், தலித் மற்றும் முதலியார் சமூக மக்கள் இத்தொகுதியில் பெரும்பான்மையாக உள்ளனர். இவர்களுடன் சிறுபான்மையின மக்களின் வாக்குகளும் வெற்றியைத் தீர்மானிக்கும் முக்கிய சக்திகளாக உள்ளன. கிரிவலப் பாதையில் பக்தர்களுக்கான அடிப்படை வசதிகள், கழிப்பறை மற்றும் குடிநீர் வசதிகளை மேலும் மேம்படுத்த வேண்டும் என்பது தொடர் கோரிக்கை.

Tiruvannamalai ஆண்டு வாரியாக சட்டமன்றத் தேர்தல் முடிவுகள்
வேட்பாளர் பெயர் தேர்தல் முடிவு மொத்த வாக்குகள் வாக்கு சதவீதம் (%)
E V Velu DMK Won 1,37,876 66.72
S Thanigaivel BJP Lost 43,203 20.91
J Kamalakkannan NTK Lost 13,995 6.77
Arul R MNM Lost 6,246 3.02
A G Panchatcharam AMMK Lost 2,108 1.02
J Jameel Basha IND Lost 780 0.38
J Agni Selvarasu NMK Lost 548 0.27
Kothandapani BSP Lost 466 0.23
K Vinayagam IND Lost 430 0.21
R G Vasudevan IND Lost 291 0.14
N Palani IND Lost 164 0.08
D Manimaran IND Lost 157 0.08
A Nakkeeran IND Lost 146 0.07
S K Selvam VTVTK Lost 131 0.06
R Chandrakanth Pillai New Generation People’s Party Lost 101 0.05
வேட்பாளர் பெயர் தேர்தல் முடிவு மொத்த வாக்குகள் வாக்கு சதவீதம் (%)
Velu E.V. DMK Won 1,16,484 57.66
Rajan K AIADMK Lost 66,136 32.74
Pandian L PMK Lost 7,916 3.92
Manikandan S DMDK Lost 5,075 2.51
Venkatachalapathi K BJP Lost 1,935 0.96
Kamalakkannan J NTK Lost 1,686 0.83
Jameel Basha J IND Lost 507 0.25
Rajan K IND Lost 362 0.18
Suguna Pandian A.R. IND Lost 303 0.15
Sivaprakash K BSP Lost 268 0.13
Lakshmanadoss K IND Lost 181 0.09
Kothandapani B IND Lost 173 0.09
Rajaram G GMK Lost 155 0.08
Santhi E IND Lost 151 0.07
Selvam K IND Lost 127 0.06
Jayakanthan K GMI Lost 127 0.06
Sinuvasan R IND Lost 94 0.05
Sakthivel P IND Lost 90 0.04
Venkatesan A SP Lost 89 0.04
Muniyammal J IND Lost 87 0.04
Ganeshkumar M IND Lost 76 0.04
வேட்பாளர் பெயர் தேர்தல் முடிவு மொத்த வாக்குகள் வாக்கு சதவீதம் (%)
Velu E.V DMK Won 84,802 49.40
Ramachandran.S AIADMK Lost 79,676 46.41
Arjunan.A BJP Lost 1,519 0.88
Sathasivaraja.S IND Lost 1,186 0.69
Raji.S BSP Lost 955 0.56
Deiveegan.K.I. IJK Lost 810 0.47
Narayanan.A IND Lost 691 0.40
Velu.A IND Lost 518 0.30
Velu @ Shanmugavelu.M IND Lost 514 0.30
Palanivel.K IND Lost 250 0.15
Selvam.G IND Lost 250 0.15
Senthil.J IND Lost 130 0.08
Yesudurai.S IND Lost 112 0.07
Suresh.K IND Lost 103 0.06
Ganesh.E IND Lost 85 0.05
Kothandapani.B IND Lost 78 0.05